Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9
    Số bài viết
    134

[Thảo Luận] Dành cho những người chơi Tottenham ( ko Save/Load)

Hiện tại mình đang chơi Tottenham.Đến mùa thứ 2 và đang xếp ở vị trí thứ 3,kém thằng Mu 1 điểm,kém Ars 4 điểm.( Rất khó khăn mới leo lên được).Chơi đội này có thể thắng Chelsea,Mu,Liver...nhưng không bao giờ thắng được thằng Arsenal cả?.( Sử dụng rất nhiều tactic trong diễn đàn rồi >"<).Mà phong độ bọn này cũng phập phù lắm.Đội hình của mình gồm như sau.
    (Notes : mùa đầu tiên là để chế độ không chuyển nhượng trong game )
    Thủ môn : Gomes,Joe Hart.
    Hậu vệ : Bosingwa, Gunter, Pasanen, Kabuol, King, Samba, Ekotto, Bale, Degen
    Tiền vệ :Alou Diarra, Huddlestone,Bentley , Modric, Giovani, Javi Matinez, Jenas
    Tien dao:Guilherme, Keane, Pazzini, Vaughau

Đội này tuy đánh giá là mạnh.Nhưng đánh mùa giải đầu tiên mà ko chuyển nhương thì cũng hơi khó (theo đánh giá của tớ).
    Nhưng cũng thật ức chế là truyền thống đối đầu với Ars ( thua 4 trận ) và Mu (thằng này thì toàn hòa).Sử dụng đội hình 4-4-2 và 4-3-3.Nhưng kết quả thì ko đc như mong đợi >"< .Anh em góp ý với.Chứ SI nó tạo ra thằng Ars là khắc tinh của Tot thì phải....

Chủ đề tương tự:
    Bayern Munchen > Real Madrid > Manchester United ....
    Hùm xám vô địch ____We are the champions

Số bài viết
    1,696
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của captain Bài viết

Thủ môn : Gomes,Joe Hart.
    Hậu vệ : Bosingwa, Gunter, Pasanen, Kabuol, King, Samba, Ekotto, Bale, Degen
    Tiền vệ :Alou Diarra, Huddlestone,Bentley , Modric, Giovani, Javi Matinez, Jenas
    Tien dao:Guilherme, Keane, Pazzini, Vaughau
    GK sao lại vứt cả Robinson và Forecast thế, mình nghĩ bạn chỉ cần mua 1 trong 2 chú ở trên thôi
    hậu vệ thì thấy ko cần mua Bosingwa làm j, còn Degen với Pasanen là sign free phải ko?!
    tiền vệ thì bạn có xài winger ko?nếu có thì thiếu AML, còn ko thì ổn rồi
    tiền đạo nếu được thì mùa sau bán Keane đi kiếm 1 chú target man kha khá là ổn rồi!
    về tac thì bạn thường đá tac thế nào, thử đưa ra cho anh em xem, !

retired ... !!

Số bài viết
    134
    Ko dung thang Robinson.Ai đá Tot cũng thế thôi.Xem profile thì biết.Nói chung tiền mùa thứ 2 có tông cộng là gần 70UK.Tuy là nhiều nhưng mua cũng gần hết rồi.Keane ( 13/19)+ Pazzini (10/15) ghi bàn khủng khiếp.Cánh trái để Modric đá rồi nhưng công nhận là vẫn thiếu.Train thằng Giovani và Bentley đá thêm cánh cũng tạm ổn.Biết là vẫn phải mua thêm.Định mua Downing hay Farfan về nữa.Tactic mình đùng đây >"< ko hiểu sao máy ko chụp đc screen anh em xem tạm
    Mentanlity : Normal
    Creative Freedom :Much
    Passing Style : Mixed
    Tempo : Quick
    Width : Normal ( hơi thấp với ban đầu )
    Closing Down : Own Half
    Defensive Line : Normal
    Tackling : Normal ( đá Ars thườn Hard)
    Dùng Tinght Marking,Target Man ( Pazzini ), Counter Attack , Playmaker (Modric).

Bayern Munchen > Real Madrid > Manchester United ....
    Hùm xám vô địch ____We are the champions

Số bài viết
    27
    Với đội hình như của bạn thì không nên đá cánh. Thường thì AI cho ARS đá 442 wide both flanks,với đội hình như của bạn thì mình thấy nên mình thấy nên đá 4231 narrow + slow tempo để kiểm soát bóng, bạn nên cho 2 FB đá thấp + closing down khoảng 14 + HT + FWR=Mixed, nên chọn ekotto và pasanen đá chính.

Về cầu thủ, mình thấy không nên mua Bosingwa, ở PL chú này đá không đủ rắn.Nếu có thể thì sign free zaccardo, tim wiese

Modric đá cơ động nhưng cũng chỉ trung bình khá nên nếu có thể thì mua thêm Matias Fernandez hoặc VDV.

Tuyến giữa Javi Martinez tuy đá hay nhưng quá đắt, Tottenham tuyến giữa không đủ mạnh nên thay Javi Martinez = Palombo + Veloso (hoạc Joao Moutinho),

về WIngs, thay vì mua Bentley nên mua Joaquin 2 chú này giá cũng tương đương, thuong thì ở 2nd mercato của mùa đầu tiên chú này chỉ vào khoảng +- 18M€ mua về lên WClass luôn và mùa sau có thê bán được 65-70M€. Ngoài ra nên bổ sung 1 left winger, tôi thường chọn Angel Di Maria, farfan, vicente (chú này ở 2nd mercato của mùa 1 chỉ khoảng +-10M)

Đây chỉ là nhưng gợi ý chung chung thôi còn cụ thể thì phải xem tình hình thực tế.

Số bài viết
    11
    Bạn dùng chiến thuật 4-1(DMC)-1(MC)-2(AMC)-2 chua. Chiến thuật này khá ổn với lối chơi tấn công trung lộ. Hiện tại tôi đang quản lý Laizo, được mùa thứ 3 rồi.

Số bài viết
    99
    Bạn tranh được Modric với Chelsea à ? 8.0.0 hay 8.0.2 vậy ? Tôi nghĩ bạn nên dùng chiến thuật 4-1-2-2-1 với 1DM, 2 thằng cánh, 2 AMC đá ngay sau 1 tiền đạo cắm, hay đá 4-1-2-1-2 với 1DM,2 MC,1AMC và 2FC. Đây chỉ là gợi ý thôi nha, áp dụng ko đc thì ko chịu trách nhiệm !!!

Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi !!!

Số bài viết
    30
    Toi choi Tottenham cung the thoi, gap nhieu van de dau dau lam, noi chung la bon nay tinh than hoi kem, toi hau nhu khong dung, tru may thang chu chot thoi

Số bài viết
    30
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kakun92 Bài viết
    Bạn tranh được Modric với Chelsea à ? 8.0.0 hay 8.0.2 vậy ? Tôi nghĩ bạn nên dùng chiến thuật 4-1-2-2-1 với 1DM, 2 thằng cánh, 2 AMC đá ngay sau 1 tiền đạo cắm, hay đá 4-1-2-1-2 với 1DM,2 MC,1AMC và 2FC. Đây chỉ là gợi ý thôi nha, áp dụng ko đc thì ko chịu trách nhiệm !!!
    việc j phải tranh... chơi bản update 6/7 là có mà

I love only Mu

Số bài viết
    249
    minh choii ot ne` mua` dau dung thu 9 nhung dc cai cup UEFA mua 2 vo dich ^_^.Doi hinh` ne
    GK.DCavelier
    DL.G BAle
    DC.L KIng ,R.costa hoac colocini
    DR. V Corluka
    ML. A Arshavin
    MC. G Bary, Lilinha hoac D'Alessandro
    MR. Bjankovic hoac lennon
    FC. V de Souza,P Crouch,Pavlyuchenko
    Ban? nay` PCrouch da hay vai~ ghi ban lien tuc tui da doi hinh ` nay` lau lam moi thua con lai toan thang 4-4-2 nhu bt`
    Ban co gang mua WK ve` ma tap lyuen roi` ban lay tien toi hay choi the lam kha thang cong .Chua ban co gang nha

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới